Maganin Saffolding

Scafolding yana nufin tallafi daban-daban da aka gina akan wurin ginin don ma'aikata suyi aiki da warware jigilar kayayyaki a tsaye da kwance.Musamman don ma'aikatan gini don yin aiki sama da ƙasa ko don kare gidan yanar gizo na aminci da shigar da abubuwan da aka gyara a tsayi mai tsayi.Akwai nau'ikan zakka da yawa.Yawanci sun haɗa da: tsarin ƙwanƙwasa aiki, tsarin ƙwanƙwasa kariya da ɗaukar kaya da tsarin ƙwanƙwasa.

formwork-project-scafolding-provier

Dangane da tsarin tallafi na ƙwanƙwaran, akwai kuma ƙwanƙwasa da ke tsaye a ƙasa, wanda kuma ya ba da sunansa hasumiya, jujjuyawar rataye da kuma dakatar da ɓangarorin.Gabaɗayan ɓangarorin hawan dutse (wanda ake magana da shi a matsayin "hawan hawan sama") a yanzu galibi ana sarrafa shi azaman tsari mai zaman kansa a cikin masana'antar gini.
Tsarin ƙwanƙwasa yana ɗaya daga cikin mahimman hanyoyin haɗin gwiwa da tsarin don amintaccen gini a aikin injiniyan gini.Muna kiransa tsarin tsaro.Sampmax Construction yana kula da amincin kowane ayyukan abokan cinikinmu da ke aiki.Duk tsarin da muke samarwa ya dace da ka'idojin samarwa.

WF44

Amfani da Sampmax Construction scaffolding ginin, muna tunatar da abokan ciniki da su kula da waɗannan matsalolin gama gari:

Tsayar da kafuwar zai haifar da nakasar gida na scaffold.Don hana rugujewa ko juyewar da ke haifar da nakasar gida, ana kafa stilts ko goyan bayan almakashi a sashin juzu'i na firam ɗin da aka lanƙwasa sau biyu, kuma ana kafa saitin sanduna a tsaye a jere har sai an shirya yankin nakasa a waje.Dole ne a saita ƙafar goyan bayan horoscope ko almakashi akan tushe mai ƙarfi kuma abin dogaro.

Sampmax-ginin-scaffolding-mafi

Juyawa da nakasar katakon katakon katako wanda aka kafa tushen ginin ya wuce ƙimar da aka kayyade, kuma ya kamata a ƙarfafa wurin anka a bayan katakon ƙarfe na cantilever.Ya kamata a ɗaure saman katakon ƙarfe tare da goyan bayan ƙarfe da maƙallan U-dimbin yawa don tsayayya da rufin.Akwai tazara tsakanin zoben karfe da aka saka da katakon karfe, wanda dole ne a kiyaye shi da igiyar doki.Ana duba igiyoyin ƙarfe na waya a ƙarshen ƙarshen rataye na katako na ƙarfe ɗaya bayan ɗaya kuma duk an ɗaure su don tabbatar da ƙarfi iri ɗaya.
Idan tsarin saukewa da ja-in-ja da na'ura ya lalace, dole ne a mayar da shi nan da nan bisa ga hanyar cire kayan da aka tsara a cikin ainihin shirin, kuma za a gyara gurɓatattun sassa da mambobi.Gyara nakasar waje na ɓangarorin cikin lokaci, yin haɗin kai mai tsauri, kuma ƙara ƙara igiyoyin waya a kowane wurin saukewa don sanya ƙarfin ƙarfi, sannan a saki sarkar da ta juya baya.

A yayin ginin, dole ne a bi tsarin tsagewar, sannan a kafa sandunan bango masu haɗawa yayin gina firam ɗin waje, don a haɗa su da ƙarfi zuwa ginshiƙin tsarin.

Sandunan su kasance a tsaye, kuma a karkatar da sandunan a kasa daga bene na farko.Matsakaicin tsayin daka na tsayin daka ba zai wuce 1/200 na tsayin tsayi ba, kuma saman madaidaicin ya kamata ya zama 1.5m sama da rufin ginin.A lokaci guda, haɗin gwiwar sandar igiya na tsaye dole ne su ɗauki kayan ɗaurin gindi banda haɗin gwiwar cinya a saman Layer.

Dole ne a sanye da sandunan share fage na tsaye da a kwance.Ya kamata a gyara sandar shara a tsaye a kan sandar tsaye wanda bai wuce 200mm ba daga saman shingen shim ɗin tare da maɗauran kusurwar dama, sannan a gyara sandar shara a kwance nan da nan a ƙasa da sandar zazzage ta tsaye ta hanyar maɗauran kusurwar dama.A kan sandar.

Akwai lebur net a cikin faifan aiki, kuma an shirya kariyar ƙafar katako mai tsayi 180mm da kauri 50mm a ƙarshen da kuma wajen shiryayye.Za'a shimfiɗa ɓangarorin na'ura mai aiki da kyau kuma a tsaye.

Sampmax-gina-scaffolding-tsarin

Lokacin kwanciya butt ɗin katako, akwai sandunan kwance biyu a kwance a gidajen, kuma haɗin gwiwar allunan da aka shimfiɗa ta hanyar haɗuwa dole ne su kasance akan sandunan kwance.Ba a yarda allon bincike ba, kuma tsayin katakon ba zai wuce 150mm ba.

Ya kamata a sanya babban shingen giciye a ƙarƙashin ƙaramin mashigin giciye.A ciki na sandar tsaye, yi amfani da mannen kusurwar dama don ɗaure sandar tsaye.Tsawon babban shingen giciye bai kamata ya zama ƙasa da tazarar 3 ba kuma ba ƙasa da 6m ba.

Ana amfani dashi azaman firam ɗin aiki yayin tsari da matakin ginin kayan ado.Yana da ɓangarorin maɗaurin sandar igiya mai jeri biyu tare da nisa a tsaye na 1.5m, tazarar jeri na 1.0m, nisan mataki na 1.5m.

aluminum-walk-board

A cikin ginin, kowane Layer na firam ɗin waje dole ne a ɗaure shi da ƙarfi zuwa tsarin cikin lokaci don tabbatar da aminci yayin aikin ginin.Dole ne a gyara karkatar da sanduna a tsaye da a kwance tare da haɓakawa, kuma dole ne a ɗaure masu ɗaure daidai.
Maɓalli na ƙauyen gine-gine

Rushewar ɓangarorin da tsarin tallafi ya kamata a aiwatar da su sosai daidai da buƙatun ƙa'idodin fasaha da tsare-tsare na musamman.A lokacin aikin rushewa, rukunin gine-gine da kulawa ya kamata su tsara ma'aikata na musamman don kulawa.

scaffolding-tsarin-tabbace-kulle-scaffolding

Dole ne a tarwatsa ɓangarorin daga sama zuwa ƙasa ta Layer.An haramta yin aiki na sama da ƙasa na lokaci ɗaya, kuma ya kamata a cire sassan bangon da ke haɗawa Layer ta Layer tare da zane.An haramta shi sosai don wargaza gabaɗayan Layer ko yadudduka da yawa na bangon haɗin gwiwa kafin wargaza faifan.

Lokacin da tsayin tsayin rushewar sassan ya fi matakai biyu, ya kamata a haɗa sassan bangon don ƙarfafawa.

Lokacin cire kayan aikin, cire igiyar wutar da ke kusa da farko.Idan akwai igiyar wutar lantarki da aka binne a ƙarƙashin ƙasa, ɗauki matakan kariya.An haramta shi sosai don sauke kayan ɗamara da bututun ƙarfe a kusa da igiyar wutar lantarki.

Rushewar bututun ƙarfe, masu ɗaure da sauran na'urorin haɗi an hana su jifa a ƙasa daga tsayi.

scaffolding-tsarin-alamar tafiya

Cire sandar tsaye (tsawon 6m) dole ne a yi ta mutum biyu.Tsawon sandar da ke tsakanin santimita 30 da ke ƙarƙashin babban sandar kwance, an hana mutum ɗaya cire shi, kuma ana buƙatar kammala cirewa kafin a cire matakin gadar matakin sama.Ayyukan da ba daidai ba na iya haifar da faɗuwar ƙasa mai tsayi (ciki har da mutane da abubuwa).

Sai a fara cire babban ginshiƙin giciye, takalmin gyare-gyaren almakashi, da takalmin gyare-gyaren diagonal da farko, sannan a fara cire maɗaurin gindi na tsakiya, sannan a goyi bayan ƙullin ƙarshen bayan riƙe tsakiya;A lokaci guda, takalmin gyaran kafa da takalmin gyare-gyare na diagonal kawai za a iya cire shi a kan Layer na rushewa, ba a lokaci daya ba, cire takalmin almakashi Dole ne a sa bel na aminci a lokacin, kuma mutane biyu ko fiye dole ne su ba da hadin kai don cire su.

Ba dole ba ne a rushe sassan bangon da ke haɗawa a gaba.Za a iya cire su kawai lokacin da aka cire su Layer ta Layer zuwa sassan bango masu haɗawa.Kafin a cire sassan bangon haɗin gwiwa na ƙarshe, yakamata a saita goyan bayan jifa akan sandunan tsaye don tabbatar da cewa ana cire sandunan tsaye.kwanciyar hankali.